ĐOÀN TNCS HỒ CHÍ MINH THÀNH PHỐ LAI CHÂU TỔ CHỨC HỘI NGHỊ TUYÊN TRUYỀN BIỂN ĐẢO, BIÊN GIỚI CHO THANH THIẾU NĂM 2023
Nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức cho đoàn viên, thanh thiếu niên về vai trò, vị trí chiến lược của biển, đảo Việt Nam trong tình hình mới. Ngày 12/9/2023, tại trường THCS San Thàng; Ban Thường vụ Thành đoàn Lai Châu tổ chức Hội nghị tuyên truyền về Biển đảo, biên giới năm 2023 cho thanh thiếu nhi.
![](/upload/103271/fck/thanhdoanlaichau/5(7).jpg)
Quang cảnh Hội nghị tuyên truyền về biển đảo, biên giới
Hội nghị đã tuyên truyền phổ biến đường lối chủ trương của Đảng và chính sách pháp luật của Nhà nước ta về các vấn đề có liên quan đến biển đảo, những cơ sở, chứng cứ lịch sử và pháp lý khẳng định chủ quyền của Việt Nam đối với hai quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa; các quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của Việt Nam trên biển theo luật pháp quốc tế; bảo vệ môi trường, bảo tồn, phát triển bền vững đa dạng sinh học biển, chủ động ứng phó với biến đổi khí hậu, nước biển dâng và phòng, chống thiên tai, cứu hộ, cứu nạn trên biển tới đoàn viên thanh thiếu nhi.
![](/upload/103271/fck/thanhdoanlaichau/6(4).jpg)
Em Nguyễn Hà An - Lớp 9A3 trường THCS San Thàng tìm hiểu về đảo.