HOẠT ĐỘNG NGÀY THỨ THÀNH ĐOÀN LAI CHÂU TRIỂN KHAI NGÀY BẢY TÌNH NGUYỆN GIẢI QUYẾT THỦ TỤC HÀNH CHÍNH CHO NHÂN DÂN GẮN VỚI PHONG TRÀO 3 TRÁCH NHIỆM
Nhằm đẩy mạnh phong trào “3 trách nhiệm” trong ĐVTN; phát huy vai trò xung kích sáng tạo của đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức trẻ trong cải cách hành chính nâng cao hiệu lực, hiệu quả hoạt động của cơ quan, đơn vị. Góp phần xây dựng nền hành chính phục vụ dân chủ, minh bạch, củng cố niềm tin của nhân dân đối với bộ máy cơ quan nhà nước và đội ngũ cán bộ, công chức trẻ. Phát huy hiệu quả trong quá trình tiếp nhận, hỗ trợ giải quyết công việc và thủ tục hành chính, tạo sự nhanh chóng, thuận tiện cho các tổ chức, cá nhân.
Ngày 19/8/2023, Ban Thường vụ Thành đoàn đã triển khai Ngày thứ bảy tình nguyện giải quyết thủ tục hành chính cho nhân dân gắn với phong trào 3 trách nhiệm năm 2023, Đoàn Công an thành phố Lai Châu đã tư vấn, hỗ trợ thủ tục hành chính cho nhân dân, giúp người dân nắm rõ, giải quyết hồ sơ, thủ tục hành chính nhanh gọn hơn, hướng dẫn quy trình, giải đáp các khó khăn, vướng mắc trong quá trình thực hiện thủ tục hành chính.
![](/upload/103271/fck/thanhdoanlaichau/366557837_1684998958685030_45171773022729463_n.jpg)
Đoàn Công an thành phố Lai Châu triển khai hỗ trợ thực hiện dịch vụ công trực tuyến cho Nhân dân
![](/upload/103271/fck/thanhdoanlaichau/364794596_1684999252018334_7087173639299960867_n.jpg)
Đoàn Công an thành phố hướng dẫn đoàn viên thanh niên thực hiện dịch vụ công trực tuyến